Heaven of manga-anime cùng hoà nhịp đam mê
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Heaven of manga-anime cùng hoà nhịp đam mê

Show you what You wanna see

Trang ChínhTrang Chính  H-mangaH-manga  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Kết thúc

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Whish
Admin
Whish

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Kết thúc   Kết thúc EmptyTue Apr 21, 2009 11:46 pm

Đây là 1 câu chuỵên Whish viết theo dạng cảm xúc, ý nghĩ của từng nhân vật nối kết nhau. Từng 1 thời rất thích cách viết này, không hiểu sao hôm ấy lại có cảm hứng để mà ngồi viết ^^

Cô gái
Cái chết...đó là kết thúc của mọi kết thúc...
Rắc rối trong cuộc sống..những lời dè biểu..những cái bĩu môi.. ..em đều cho ngoài tai, rằng em không nghe thấy bất kì một lời nào, rằng em không nhìn thấy bất cứ cái gì và rằng em không quan tâm. Và cách em lựa chọn lúc ấy là khóc, câm lặng mà chịu đựng tất cả...là tất cả đó.
Mọi việc tưởng chừng chỉ có vậy nếu như chuyện đó không xảy ra. Em thấy anh đang hôn một cô gái khác. Nếu có một điều ước, em sẽ ước rằng gía mà lúc ấy em đừng thấy, giá mà em được biết, giá mà.....em lại bật khóc, khồng hề căm ghét..em không cho đó là lý do để căm ghét anh, em chỉ đang căm ghét bản thân mình. Em đã mất tất cả, thứ duy nhất em còn là cuộc sống này và anh. Nhưng giờ thì em mất luôn cả anh rồi...mất lúc nào em cũng chẳng biết. Anh dường như đã là tất cả, là động lực khiến lòng ham muốn sống của em trở nên mãnh liệt. Gìơ thì...em tự hỏi em sống để làm gì khi mà em chẳng hạnh phúc..Em đã chọn cho mình một cách khác..sẽ không phải khóc đến khi đôi mắt đỏ hoe nữa..sẽ không ngồi trong căn phòng tối một mình nữa...Nếu Chúa đã không muốn giải thoát cho em thì chính em...sẽ tự giải thoát cho mình.. đây sẽ là kết thúc của mọi kết thúc..em sẽ chết.
Wow, khung cảnh nhìn từ toà nhà này thật đẹp. Em thật may mắn phải không anh? Chắc anh sẽ nghĩ rằng lúc này đây, khuôn mặt em thật thê thảm..nhưng anh nhầm rồi, em đang cười này...Liệu em có thể tái sinh kiếp khác được không nhỉ, nếu được em muốn mình làm một chú chim, em có thể đi bất cứ đâu em muốn..Chắc anh sẽ nghĩ rằng em thật hèn nhát, rằng em đang trốn chạy...và anh sẽ đứng bên xác em mà tặng cho em một nụ cười khinh miệt chăng? Mà em cũng chẳng quan tâm làm gì..em đã quá mệt mỏi rồi...
_ Một bước...hai bước...em yêu anh..hơn bất cứ ai..
Em đang rơi, không hề có sợ hãi, em chỉ thấy hối tiếc vì em chưa kịp nói với anh rằng
EM YÊU ANH
Chàng trai
Anh đã không tin khi nghe cú điện thoại ấy, họ bảo em ngã từ trên cao xuống...và chết. Anh đã ngỡ rằng đó là một trò đùa nhưng không phải vậy khi mà bây giờ đây..anh đang đứng trước ngôi mộ với tấm hình mà tên em được khắc trên đó. Quỵ xuống và khóc, anh chưa từng bao giờ khóc như thế trong đời, chỉ duy nhất một lần khi bố mẹ anh qua đời. Lúc bố mẹ anh chết, tinh thần của anh vô cùng suy sụp, thật may mắn khi mà anh gặp được em. Em biết không? Em là nguồn động lực của anh, làm anh thấy cuộc đời này đáng sống đến mức nào, rằng anh thật sự không nên bỏ cuộc..vậy mà em lại bỏ cuộc trước anh. Anh đã gào hét...tại sao cơ chứ...tại sao em lại rời xa anh..Chẳng phải chúng ta đã từng hứa sẽ mãi mãi bên nhau đó sao? Anh không hiểu, thật sự anh không thể hiểu được lí do vì sao em chết...em còn có anh cơ mà..sao em lại có thể ngu ngốc mà đi chọn cái chết. Nếu em không nghĩ cho bản thân em thì em cũng phải nghĩ tới nh chứ..em cũng biết rằng ANH YÊU EM mà...Tại sao ?

Một cô gái khác
Hôm nay mình gặp anh ấy trên đường, người mà mình thầm yêu bào lâu nay. Dù biết anh ấy đã có đối tượng nhưng mình không thể ngừng yêu anh ấy được. Mình đã lấy hết can đảm để thổ lộ và hôn anh ấy..nhưng anh ấy đã đẩy mình ra. Lúc ấy mình hiểu cô gái kia, cái người mà anh ấy yêu thật sự quan trọng đối với anh ấy. Mình bỏ cuộc, mình đã thầm chúc cho hai người hạnh phúc...vậy mà cô ấy đã chết. Mình đã đến để động viên anh ấy, nhưng điều khiến mình bất ngờ là khi mình nhìn thấy tấm hình cô ấy...mình đã nhận ra...chính là cô gái mình gặp hồi sáng, lúc mà mình đang hôn anh ấy. Gương mặt co gái ấy lúc ấy thật sự mà nói...nó khiến mình hối hận về việc mình làm...mình...mình đã gián tiếp giết cô ấy...
_ Xin lỗi...thật sự xin lỗi cô...
Mình cũng đã khóc, giá như lúc ấy mình đừng làm như thế

https://hugg.forumvi.com
Sakura_104
Rook
Sakura_104

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc   Kết thúc EmptyWed Apr 22, 2009 11:54 pm

Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa k có hậu Sad( ứ ừ đâu Sad( ứ ừ đâu Sad((((((((((( ứ ứ ứ ứ Sad((((((((((((((((((((((((
http://360.yahoo.com/baby_lolem104
max
Rook
max

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc   Kết thúc EmptyThu Apr 23, 2009 5:00 pm

Linh Viet Ha? Linh =))
kjssy0u_why

kjssy0u_why

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc   Kết thúc EmptyThu Apr 23, 2009 7:51 pm

he' he' !! phat' hjen^ m0j' taj` nang caM~ xuc' cua? admjn c0 gang nak' Twisted Evil
Whish
Admin
Whish

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc   Kết thúc EmptyThu Apr 23, 2009 10:19 pm

hô hô, thích có hậu nhưng lỡ viết thế này rồi thì chịu thôi ^^
https://hugg.forumvi.com
Sakura_104
Rook
Sakura_104

Kết thúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kết thúc   Kết thúc EmptyFri Apr 24, 2009 1:16 am